----»«-(¯`°•.¸¤…12A1 Forum …¤¸.•°´¯ )-»«----
Thông báo mới :
Hiện tại diễn đàn đang nâng cấp lại, có thể có lỗi trong quá trình sử dụng diễn đàn, xin lỗi bạn vì sự bất tiện này !

Chúc các bạn có những giây phút vui vẻ trên diễn đàn!

ADMIN

*Nếu chỉ muốn làm khách thăm, nhấn nút " Do not display again "
Thông báo mới :
Hiện tại diễn đàn đang nâng cấp lại, có thể có lỗi trong quá trình sử dụng diễn đàn, xin lỗi bạn vì sự bất tiện này !

Chúc các bạn có những giây phút vui vẻ trên diễn đàn!

ADMIN

*Nếu chỉ muốn làm khách thăm, nhấn nút " Do not display again "
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thông báo mới : Hiện tại diễn đàn đang nâng cấp lại, có thể có lỗi trong quá trình sử dụng diễn đàn, xin lỗi bạn vì sự bất tiện này !

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

lừa đảo anh em cẩn thận!

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Không cần cấp sao !
Không cần cấp sao !
Admin

Điểm bài viết : 266

lừa đảo anh em cẩn thận! Empty
Bài gửiTiêu đề: lừa đảo anh em cẩn thận!   lừa đảo anh em cẩn thận! Icon_minitime3/12/2010, 18:58

tất cả ae nhà mình chú ý, qua phản ánh của rất nhiều gà gửi đến phản ánh hiện nay có nhiều kẻ giả danh tên đi lừa tiền = cách quảng cáo hack tài khoản di động, mà điển hình ở đây nặng nhất vẫn là VIETTEL, tuy mình đã có bài cảnh báo nhưng nghe chừng vẫn còn rất nhiều gà tin vào lời đường mật để rồi lại năn nỉ ỉ ôi nhờ anh ADMin Tuấn Anh giải quyêt, hậu quả tiền mất rồi tật vẫn phải mang. hum nay mình xin thông báo lại một lần nứa, đừng bao h tin vào kiểu hack tiền như vậy, chỉ thiệt bạn thôi. mình lấy danh dự của ADmin, nếu lời mình nói là sai sự thật, mình xin close 4um này

dưới đây mình xin liệt lý do tại sao các bạn ko nên tin: nếu là hack thật thì "ngu gì" mà kẻ hack đc đi chia sẻ vs các bạn, cứ để anh ta dùng anh ta có tốt hơn ko

mình xin phân tick thêm 1 bài lừa đảo rất hay của Caonhanbatdiet đã post trong diễn đàn, và vì bài viết này mình sẽ banick caonhanbatdiet đúng 1 tháng

bài viết như sau

==========================================================================
Xin được chia sẻ cùng các bạn một thủ thuật mà tôi vừa mới khám phá:
như các bạn cũng đã thấy,rất nhiều các cá nhân post bài lên các diễn đàn trong nuớc với nội dung "hack tiền của mạng Viettel"...để tìm được những topic như thế không hề khó.

và còn rất nhiều những topic như vậy,nhưng hầu hết là của AMATEUR HACKER,chủ yếu nhằm vào mục đích vụ lợi chứ không thông thạo về chuyên môn, họ thiếu kinh nghiệm ,kiến thức và cả tính chính xác trong lĩnh vực Hack bậc thầy này,mà nó đòi hỏi phài có một trình độ Hack tương đối cao .Chính vì những lí do nêu trên và với nhiều năm kinh nghiệm của mình,tôi xin giới thiệu : Tôi

Họ tên:.....................................
Nghề nghiệp : Sinh viên Ðại Học ........., Năm thứ 4,Khoa Công Nghệ thông tin.

Tôi không dám nhận mình là một sinh viên ưu tú,nhưng với những gì mà mình tự khám phá được thì tôi thấy rất hài lòng.Chắc các bạn cũng biết tới diễn đàn HAVonline - diễn đàn hacker lớn nhất hiện nay và tôi rất tự hào khi mình nằm trong ban quản trị diễn đàn.Với những kinh nghiệm mà tôi đã có ,hôm nay tôi xin giới thiệu với các bạn cách hack tiền tài khoản Viettel hoàn toàn chính xác.Do thời gian có hạn nên tôi nói ngắn gọn như sau:

Các bạn chỉ cần thực hiện tuần tự và chính xác theo yêu cầu của 6 bước sau:

1 -Một sim Viettel hoạt động trên 180 ngày(hon 3 tháng).Tại sao phải cần vậy?Vì chỉ có những sim hoạt dộng trên 7 tháng mới được Viettel đưa vào mã bảo vệ tài khoản chuyển tiền ( 6 tháng chưa được đâu các bạn) trên server Viettel quản lí.

2 -Rất đơn giản : Soạn tin MK gửi tới 136 để lấy mât khẩu chuyển tiền của bạn( nếu bạn chưa có).Tại sao phải cần vậy ? Vì chúng ta hack thông qua dịch vụ I-Share của Viettel.

3 -Ðổi mật khẩu chuyển tiền: các bạn gọi tới 900 ,nhánh phím số 3 và làm theo hướng dẫn..và điều quan trọng nằm ở bước này. Các bạn phải đổi mât khẩu chuyển tiền thành dãy số sau :10010010 ,đó chính là mật khẩu Server trung gian ở bước 5. Tại sao phải làm vậy?Vì khi các bạn chuyển mật khẩu thành dãy số trên tức là đã mã hóa tài khoản của bạn trên sever mà Viettel quản lý.Ðiều này rất quan trọng.

4 -Tài khoản trong sim của bạn phải có nhiều hơn 30101 Vnd.

5 -Các bạn làm theo cú pháp nhu sau: *136* mật khẩu Server *016xxxxxxxxx*PassID#. Lưu ý ‎ ở đây PassID = 30000.Tại sao phải vậy? Vì chúng ta hack thông qua dịch vụ I-Share của Viettel và số 01xxxxxxxxxxx không phải số điện thoai bình thường mà chính là một Sever trung gian (tên tiếng Anh của nó là TIS inc-Telephone number of Intermediacy Server) mà tôi đã tạo ra được nhằm để tạo ra khoảng trống trên server của Admin và con số 30000 là PassID của Sever mà tôi đã tự mình tìm ra để các bạn đăng nhập (tiền sẽ được Hack từ tài khoản trên Server trung gian này vào tài khoản sđt của bạn,chính một lỗ hổng nhỏ trên I-Share đã giúp tôi khám phá ra điều này và những lần tôi Test gần đây đều thành công). Xin thông báo hiên nay Sever trung gian mà tôi tạo ra là sever duy nhất hiện nay ( đã Test).

6- Sau khi làm xong những bước trên : các bạn chỉ cần đợi 15 phút , sẽ có tin nhắn trả lời và tài khoản của các bạn đã được cộng thêm 100000 vnd.( lưu ý 100000 vnd sẽ được cộng trực tiếp vào tài khoản chính).

Tất cả chỉ có vậy, tôi đưa ra mong các bạn làm thử nghiệm nếu hoạt động tốt tôi sẽ mở thêm nhiều Sever trung gian hon nữa.
============================================================================

mình phân tick lại lý do như sau
thứ nhất tại sao cần phải sim hoạt động trên 160 ngày, bời như vậy thì mới dùng đc dịch vụ I-share
sau đó đến đoạn lấy mật khẩu và đổi mật khẩu, trong bài này gợi ý là 1011o1, mục đick cho bạn dễ nhớ để bấm dễ hơn mà cuối cùng lại đc gọi là sever vớ vản gì đấy
tiếp, tại sao tài khaonr là hơn 30000 nghìn, vì sim sinh viên vt chỉ chuyển tối đa là 30000 ngình, cộng thêm phí dick vụ mất 5% thì hơn là phải, thằng cha này muốn trọn gói ăn của bnj cách gửi cao nhất đay mà
rùi tiếp theo là con số trong cú pháp, nó chả khác gì cú pháp gửi tiền là mấy, con số này có thể bieend hóa rất nhiều, 8416xxxxx, 016xxxx, 09xxxxx.v.v thậm chí có thể là cả 1 số của tài khoản ngân hàng có dạng 1234-1234-1244-3344.v.v
, bạn cũng không cần phải chờ đến 15 phút mà ngay tick tack cũng có tin nhắn gửi về rồi, có dạng là bạn đx gửi cho tài khoản đó 1 khoản = đúng số tiền của bạn gửi.

đây là 1 bài tham khảo, giờ đã có bác nào đó còn dùng cả thủ thuật chụp ảnh màn hình điện thoại số tài khaonr rất lớn, rùi lấy đc mã thẻ nạp, v,v. mình xin nói luôn là chỉ cần biết chút ít về paint(chương trình vẽ) là cũng có thể tạo ra mấy bức ảnh lừa đảo ấy

============
lời kết: nếu bạn vẫn uốn tin thì cứ thử, nhưng mất tiền rồi thì đừng có gọi mình nứa nhé, phiền quá rùi
https://12a1.twilight-mania.com

lừa đảo anh em cẩn thận!
Trang 1 trong tổng số 1 trang