----»«-(¯`°•.¸¤…12A1 Forum …¤¸.•°´¯ )-»«----
Thông báo mới :
Hiện tại diễn đàn đang nâng cấp lại, có thể có lỗi trong quá trình sử dụng diễn đàn, xin lỗi bạn vì sự bất tiện này !

Chúc các bạn có những giây phút vui vẻ trên diễn đàn!

ADMIN

*Nếu chỉ muốn làm khách thăm, nhấn nút " Do not display again "
Thông báo mới :
Hiện tại diễn đàn đang nâng cấp lại, có thể có lỗi trong quá trình sử dụng diễn đàn, xin lỗi bạn vì sự bất tiện này !

Chúc các bạn có những giây phút vui vẻ trên diễn đàn!

ADMIN

*Nếu chỉ muốn làm khách thăm, nhấn nút " Do not display again "
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thông báo mới : Hiện tại diễn đàn đang nâng cấp lại, có thể có lỗi trong quá trình sử dụng diễn đàn, xin lỗi bạn vì sự bất tiện này !

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Hãy nói với ấy...

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Admin
Không cần cấp sao !
Không cần cấp sao !
Admin

Điểm bài viết : 266

Hãy nói với ấy... Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy nói với ấy...   Hãy nói với ấy... Icon_minitime29/5/2009, 20:48

Các bạn à, hẳn trong chúng ta, ai cũng đã có thể tìm thấy 1 nửa của mình. Có thể nhiều nguời sẽ nói đó là tình cảm của một đứa mới lớn, cho lên cũng chỉ là những rung cảm nhất thời mà thôi. Thực tế mình cũng không khẳng định điều đó là không hoàn toàn đúng, bởi vì khi tình cảm ở lứa tuổi chúng ta, việc thích rồi yêu một người thực sự là điều tốt. Ở lứa tuổi này, tất cả những gì chúng ta nghĩ là hoàn toan trong sáng,chính sự trong sáng đó tạo len một cái vẻ mà mọi nguời bảo : "tình yêu bọ xít" ,cái bọ xít ấy zup chúng ta chân thành trong tình yêu, luôn hướng đến sự chung thủy, không vụ lợi mà ở lứa tuổi trên chúng ta thường chỉ có trong phim ảnh.điều này là cơ ssở để xây dựng lên một tình yêu lành mạnh, tuy nhiên sự non nớt là không thể tránh khỏi đã dẫn đến những sai lầm đáng tiếc.vậy nên cấp trên thường ngăn cản việc đó,với rất nhìu lí do có tình hữu lí như: còn phải học, còn bé,.v.v.và rồi tư tuởng cũg xâm lấn dần trong tâm trí. Yêu không sai, Yêu không làm lên tội. nhưng cái gì cũng có 2 mặt. Về mặt tốt, yêu làm cho con ngưoìi trẻ lại, tâm hồn trở lên đẹp hơn.ngựoc lại. nếu chỉ vì tình yêu mà trở lên mù quáng, chỉ mún có dục vọng ham muốn thì đó không lên có.
Tình yêu chỉ xuất phát khi thực sự trong tâm trí của bạn luôn nghĩ về nguời ấy, muốn có những điều tốt thuộc về họ.và muốn rằng chính mình sẽ là nguời để để cùng họ thực hiện điều đó. Nhiều lúc bạn như điên lên để làm sao có đựoc tình cảm của nguời ấy danh cho mình.
nếu đã vậy tại sao bạn lạ không làm gì để nguời đó biết rằng mình yêu họ đến chừng nào, hãy chủ động, là con trai điều này là tất nhiên, còn đối với phái nữ thì sao, các bạn cũng đừng ỷ vào họ, không phải lúc nào họ cũng cảm thấy có đủ dũng cảm để nói lên điều ấy đâu, sự dũng cảm chỉ phát sinh khi khẩu aka của bạn mún nhắm vào tim nguời ấy. boiửi vậy không lên rụt rè thể hiện tình cảm của mình. thích rồi thì phải làm gì chứ...thời nay cọc đi tìm trâu thiếu gì, đừng sợ răng mình sẽ là nguời đocọ nhất.ko fảiđâu, kho nhanh là mất đấy...hì(ko fải mình là con trai mà nói như vậy đâu, thật đấy). còn nếu như bạn đã thíh rùi, ai hỏi bạn thì bạn cong môi "không cần" thì t coi như bạn đã bỏ mất cái gì đó đán quý rồi....
hãy nói đi, manh dạn mà nói không sẽ chẳng còn co hội đâu.
Mặc dù khii nói ra có thể bạn sẽ nhận ngay một niềm vui hay cũng có thể là một nỗi buồn sâu sắc. nhưng hãy tin rằng khi bạn nói ra thì lúc đấy con tim của bạn đã giẩi phòn đựoc một nuă rùi đó...
vậy thì hãy mạnh dạn lên nhé!

RE: bài viết này cũng chỉ là cả hứng mình viết thui, chắc là cũng lủng củng lung tung,ko đâu vào đâu, thông cảm
RE:à mà nói nhanh len nhé. nếu chanửg may bị người ấy từ chối thì mình còn biết mà "chuyển phỏm" chứ. trái tim đau thể chờ đợi thứ tình cảm khô thuộc về mình đựoc phải không.
https://12a1.twilight-mania.com
koolboy_playdan9x
Nhân vật tương đối VIP
Nhân vật tương đối VIP
koolboy_playdan9x

Điểm bài viết : 24

Hãy nói với ấy... Empty
Bài gửiTiêu đề: Djs U ~_~   Hãy nói với ấy... Icon_minitime30/5/2009, 13:00

maj` vjet' toan saj chjnh' ta? thuj .the' thy` aj ma` doc. dc van cua? maj` ha? Very Happy =))
becontinhnghich_9x
Nhân vật tương đối VIP
Nhân vật tương đối VIP
becontinhnghich_9x

Điểm bài viết : 122

Hãy nói với ấy... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy nói với ấy...   Hãy nói với ấy... Icon_minitime30/5/2009, 13:40

nghe cũng có lí thời nay cọc đi tìm trâu đầy, mà quên cái mùa xuân ấy đi con gái lớp mình RÁT NHƯ CÁY cả bọn con trai nữa, có khi hum nào thi xong mình cũng phải tìm nửa kia thui có người bảo người nào không có tình yêu là người không bình thường geek Embarassed
Mà thực sự còn trẻ con quá chẳng biết yêu là gì confused I love you confused công nhận tình yêu thời học trò chỉ là tình yêu bọ xít thui. Hồi kì I lớp 11 bọn A2 cứ ghép mình với một thằng cùng lớp, đi học thêm bọn nó còn khốn nạn hơn cố ý cho 2 đứa ngồi một chỗ, đúng là nửa gần rơm lâu ngày cũng bén không hiểu sao mình lại có tình cảm với nó nhưng sau khi tiếp xúc mình thấy thằng ấy chẳng có gì đặc biệt nó còn làm mình ghét. Giờ nghĩ lại mình thấy buồn cười thế không hiểu tại sao ngày xưa mình lại thích nó lại còn thấy nó đẹp trai chứ(nó thì cũng không đến mức xấu lắm nhưng cũng không xinh ) scratch Very Happy Very Happy .Thực sự lúc ấy thì mình cảm thấy rất vui và hạnh phúc. Bùn cười chết mất may mà hồi đấy mình không thổ lộ với nó nếu không thì giờ có lẽ mình đang ở địa ngục rùi Laughing Laughing
Đến bây giờ mình vẫn còn độc thân không biết lớp mình có ai cùng cảnh ngộ với mình không. Ngại thế
Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed
Khách v
Khách viếng thăm

Hãy nói với ấy... Empty
Bài gửiTiêu đề: 1   Hãy nói với ấy... Icon_minitime1/6/2009, 14:28

1

Được sửa bởi caonhanbatdiet ngày 4/12/2010, 00:05; sửa lần 1.
becontinhnghich_9x
Nhân vật tương đối VIP
Nhân vật tương đối VIP
becontinhnghich_9x

Điểm bài viết : 122

Hãy nói với ấy... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy nói với ấy...   Hãy nói với ấy... Icon_minitime4/6/2009, 23:33

thích nàng thì nói ra đi tớ nghĩ khi nói ra dù người ấy có không thích thì mình cũng thấy nhẹ lòng hơn
drunken drunken I love you I love you
Admin
Không cần cấp sao !
Không cần cấp sao !
Admin

Điểm bài viết : 266

Hãy nói với ấy... Empty
Bài gửiTiêu đề: RE:   Hãy nói với ấy... Icon_minitime5/6/2009, 10:40

à mà hình như bạn nó ghép với cái thằng kutata>>> fair không ! pirat

OK cá mắm, cho em len 5 sao luôn ! affraid

Like a Star @ heaven
https://12a1.twilight-mania.com